ಈ ಹಣ್ಣು ತಿಂದರೆ ಎಂದಿಗೂ ಹೃದ್ರೋಗ ಬರುವುದಿಲ್ಲ

ಮನೆ ಮದ್ದು

ಚಿಕ್ಕವರಿದ್ದಾಗ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ತಿಂದ ಹಣ್ಣುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಸೀಬೆ ಇದನ್ನು ಚೇಪೆ ಕಾಯಿ ಪೇರಲೆ ಕಾಯಿ ಎಂದು ಕೂಡ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ ಇದರಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಇರುತ್ತದೆ ಈ ಚೇಪೇ ಕಾಯಿ ತುಂಬಾ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳ ಗೂಡು ಆಗಿರುತ್ತದೆ ಈ ಚೇಪೆ ಕಾಯಿಯಲ್ಲಿ ತುಂಬಾ ಆರೋಗ್ಯಕಾರಿ ಅಂಶಗಳು ಇದ್ದಾವೆ ಅವುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯೋಣ. ಪೇರಲೆ ಕಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಇರುವ ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಯಿಂದ ರೋಗ ನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಕಾಡುವ ಶೀತ ನೆಗಡಿ ಕೆಮ್ಮು ದೂರವಾಗುತ್ತದೆ ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಗೆ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕಾರಕ ಗಳನ್ನು ದೂರ ಮಾಡುವ ಶಕ್ತಿ ಇರುತ್ತದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ಸೀಬೆ ಕಾಯಿ ಸೇವನೆಯಿಂದ ತುಂಬಾ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕಾಯಿಲೆಗಳನ್ನು ನಾವು ದೂರ ಇಡಬಹುದು.

ಈ ಸೀಬೆ ಕಾಯಿಯ ಬೀಜವು ಥೈರಾಯ್ಡ್ ಗ್ರಂಥಿ ಗೆ ಆರೋಗ್ಯಕಾರಿ ಅಂಶವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಜೀರ್ಣ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಮಾಡುವ ಶಕ್ತಿ ಈ ಸೀಬೆ ಕಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಇದೆ ಇದರಲ್ಲಿ ಇರುವ ಆಂಟಿ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಲ್ ಗುಣವು ಜೀರ್ಣಾಂಶವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿ ಇರಿಸುತ್ತದೆ ಸೀಬೆ ಕಾಯಿಯನ್ನು ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಪೊಟ್ಯಾಷಿಯಂ ಸೋಡಿಯಂ ಸಮತೋಲನದಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತದೆ ಅಧಿಕ ರಕ್ತದ ಒತ್ತಡ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಕಡಿಮೆ ಆಗುತ್ತದೆ ಇದರಿಂದ ನಮ್ಮ ಹೃದಯದ ಆರೋಗ್ಯ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಇರುತ್ತದೆ. ಸೀಬೆ ಕಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಆಂಟಿ ಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್ ಗಳು ಚರ್ಮದ ರೋಗವನ್ನು ಕಾಪಾಡುತ್ತದೆ ಪ್ರತಿ ದಿನ ಒಂದು ಸೀಬೆ ಕಾಯಿ ತಿಂದರೆ ಚರ್ಮವು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿ ಇರುತ್ತದೆ ಕಪ್ಪು ಮಚ್ಚೆಗಳು ಬರುವುದನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಈ ಸೀಬೆ ಕಾಯಿಯಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಎ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಇರುವುದರಿಂದ ಕಣ್ಣಿನ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಇದು ಕಾಪಾಡುತ್ತದೆ ನಮ್ಮ ಬಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಆಗುವ ಅಲ್ಸರ್ ಹುಣ್ಣುಗಳಂತ ಅನಾರೋಗ್ಯವನ್ನು ದೂರ ಇಡುವುದರಲ್ಲಿ ಈ ಸೀಬೆ ಕಾಯಿ ಉತ್ತಮ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ ನಮ್ಮ ಹಲ್ಲುಗಳ ಮಧ್ಯೆ ಕಾಡುವ ಇನ್ಫೆಕ್ಷನ್ ಅನ್ನು ಇದು ಬಗೆ ಹರಿಸುತ್ತದೆ ಈ ಸೀಬೆ ಕಾಯಿಯಲ್ಲಿ ನಾರಿನ ಸತ್ವ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಇರುತ್ತದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಒಂದು ಹಣ್ಣು ತಿಂದರೆ ಹೊಟ್ಟೆ ತುಂಬಿದ ರೀತಿ ಇರುತ್ತದೆ ಅಜೀರ್ಣ ಇದ್ದಾಗ ವಾಂತಿ ಇದ್ದಾಗ ನಾಲ್ಕು ಸೀಬೆ ಮರದ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಒಂದು ಲೋಟ ನೀರಿಗೆ ಹಾಕಿ ಕುದಿಸಿ ಬಿಸಿ ಬಿಸಿ ಆಗಿ ಕುಡಿದರೆ ಇದರಿಂದ ನಮಗೆ ಅಜೀರ್ಣ ಸಮಸ್ಯೆ ವಾಂತಿ ಸಮಸ್ಯೆ ದೂರ ಆಗುತ್ತದೆ ನಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿ ಇರಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಸೀಬೆ ಕಾಯಿ ಮರದ ಎಲೆಗಳಿಂದ ತಯಾರಿಸಿದ ಟೀ ಕುಡಿದರೆ ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ಸಕ್ಕರೆ ಪ್ರಮಾಣ ಒಂದೇ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಇರುವ ಹಾಗೆ ಇದು ನಮಗೆ ಸಹಕರಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಮಾಹಿತಿ ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟ ಆಗಿದ್ದರೆ ದಯವಿಟ್ಟು ಈ ಲೇಖನವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಸ್ನೇಹಿತರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿರಿ.

Leave a Reply

Your email address will not be published.